લાંબુ અને સ્વસ્થ આયુષ્ય મેળવવા દરરોજ ખાઓ આ ફળો અને શાકભાજી, રિસર્ચમાં થયો ખુલાસો, જાણો વિગત…

0
93
Processed with Snapseed.
Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

જીવન જીવવાનું એટલું જ મહત્ત્વનું નથી, પરંતુ તે મહત્વનું છે કે આપણે તેને કેવી રીતે જીવીએ. જો તમારી લાંબી અને તંદુરસ્ત જીવન છે, તો તમારે જીવન જીવવામાં ઓછી મુશ્કેલીઓનો સામનો કરવો પડશે. શરીરને સ્વસ્થ બનાવવા માટે, આપણે દરરોજ જરૂરી પોષણ અને ખનિજોનું સેવન કરવું જોઈએ. જેની મદદથી તમે તમારું જીવન ખુલ્લા અને સ્વસ્થ રીતે જીવી શકશો.

આ ફળ અને શાકભાજીનું દરરોજ સેવન તમારા માટે લાંબા અને સ્વસ્થ જીવન માટે ફાયદાકારક હોઈ શકે છે. આ સંશોધનથી બહાર આવ્યું છે. સંશોધનકારોએ એ પણ કહ્યું કે તમારે દરરોજ કયા ફળ અને શાકભાજીનું સેવન કરવું જોઈએ. ચાલો આપણે તેમના વિશે જાણીએ.

રિસર્ચમાં શું કહે છે?
હાર્વર્ડ મેડિકલ સ્કૂલની સત્તાવાર વેબસાઇટ પર આપવામાં આવેલી માહિતીમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે 20 લાખથી વધુ લોકો પાસેથી લેવામાં આવેલા ડેટાના પરિણામો સર્ક્યુલેશન જર્નલ પર 1 માર્ચ, 2021 ના ​​રોજ પ્રકાશિત અધ્યયનમાં દર્શાવવામાં આવ્યા છે.

સંશોધનકારોએ 30 વર્ષ સુધી અભ્યાસમાં ભાગ લેનારાઓના આહાર અને મૃત્યુ દરનો અભ્યાસ કર્યો. જેમાં જાણવા મળ્યું કે જે લોકો રોજ 2 ફળો અને 3 શાકભાજીનું સેવન કરે છે, તેઓને કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર રોગ એટલે કે હ્રદયરોગથી મૃત્યુનું જોખમ ન આવનારા લોકો કરતા 12 ટકા ઓછું જોવા મળ્યું છે.

સંશોધન મુજબ કેટલાક ફળો અને શાકભાજીમાં પોટેશિયમ ભરપુર માત્રામાં હોય છે, જે હાઈ બ્લડ પ્રેશર ઘટાડવામાં મદદ કરે છે. આ ફળોમાં ફાઇબર અને પોલિફેનોલ સંયોજનો પણ હોય છે, જે લોહીની ધમનીઓમાં ખતરનાક તકતી અને લોહીની ગંઠાઈ જવા માટે પરવાનગી આપતું નથી.

પરંતુ આ માટે તમે કોઈપણ ફળ અથવા વનસ્પતિ પસંદ કરી શકતા નથી. તમારે લીલા પાંદડાવાળા શાકભાજી, ગાજર, તેનાં રસ ઝરતાં ફળોની અને સાઇટ્રસ ફળો ખાવા જોઈએ. આ સિવાય વ્યક્તિએ સ્ટાર્ચવાળા ખોરાક જેવા કે બટાકા, વટાણા અથવા મકાઈથી દૂર રહેવું જોઈએ. સાઇટ્રસ ફળોમાં નારંગી, ગ્રેપફ્રૂટ, સાઇટ્રન, લીંબુ વગેરે શામેલ છે. તે જ સમયે, લીલા પાંદડાવાળા શાકભાજીમાં પાલક, ડ્રમસ્ટિક, અરબી, સરસવ વગેરે શામેલ છે.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here