પેટ્રોલ-ડીઝલના ભાવ ફરી ભડકે બળ્યાઃ મુંબઈમાં પહોંચ્યા ૯૮ને પાર

0
59
Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

તા.૧૧: રાજયની તેલ કંપનીઓ દ્વારા આજે પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં ફરી વધારો થયો છે. આજે ડીઝલનો ભાવ ૨૯ થી ૩૧ પૈસા વધ્યો છે, જયારે પેટ્રોલની કિંમત પણ ૨૪ થી ૨૭ પૈસા વધી છે.શુક્રવારે દિલ્હીમાં પેટ્રોલનો ભાવ ૯૧.૨૭ રૂપિયા હતો જયારે ડીઝલનો ભાવ પ્રતિ લિટર ૮૧.૭૩ રૂપિયા હતો. મુંબઈમાં પેટ્રોલનો ભાવ ૯૭.૬૧ રૂપિયા અને ડીઝલનો ભાવ પ્રતિ લિટર ૮૮.૮૨ રૂપિયા હતો.

ચાલો આપણે જાણીએ કે પેટ્રોલ અને ડીઝલની કિંમતોમાં સવારે છ વાગ્યે ફેરફાર થાય છે. નવા દર સવારે ૬ વાગ્યાથી લાગુ થાય છે. પેટ્રોલ અને ડીઝલના ભાવમાં એકસાઈઝ ડ્યુટી, ડીલર કમિશન અને અન્ય વસ્તુઓ ઉમેર્યા પછી તેની કિંમત લગભગ બમણી થઈ જાય છે.આ ધોરણોના આધારે, તેલ કંપનીઓ દરરોજ પેટ્રોલ રેટ અને ડીઝલ દર નક્કી કરવાનું કામ કરે છે. ડીલરો એ લોકો છે જે પેટ્રોલ પમ્પ ચલાવે છે. તેઓ કર અને તેમના પોતાના માર્જિન ઉમેર્યા પછી છૂટક ભાવે ગેસોલિન વેચે છે. આ ખર્ચ પણ પેટ્રોલ દર અને ડીઝલ દરમાં ઉમેરવામાં આવે છે.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here