કોરોનાથી બચવા 6 ફૂટનું અંતર પુરતુ નથી, વાયરસના કણો હવામાં લાંબા સમય સુધી રહે છે – જાણો

0
182
Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

કોરોના વાયરસ સામે લડવા માટે બે ગજની દુરી એટલે 6 ફૂટનું અંતર રાખવું પ્રોટોકોલ હેઠળ જણાવવામાં આવે છે. પરંતુ નવી સીડીસીની નવી ગાઇડલાઇનમાં છ ફૂટના અંતરને કોરોનાથી બચવા પર્યાપ્ત નથી ગણાવ્યું. અમે તમને જણાવી દઈએ કે સીડીસી અમેરિકાની નામચીન સંસ્થા છે જેને સેન્ટર ફોર ડીઝીસ કંટ્રોલના નામથી ઓળખવામાં આવે છે. અમેરિકાની સીડીસી હવે જૂની ગાઇડલાઇનથી પાછળ હટી નવી વાત કરવા પર મજબુર થઇ ગઈ છે.

પહેલાં, તે કહેતી હતી કે મોટાભાગના ચેપ નજીકના લોકો અને સપાટીને સ્પર્શતા દ્વારા થાય છે. પરંતુ સીડીસીની નવી દિશાનિર્દેશો અનુસાર, એક મીટરના અંતરે પણ એરબોર્ન વાયરસ બીજા વ્યક્તિને ચેપ લગાડે છે. તાજેતરના સંશોધન દ્વારા દર્શાવવામાં આવ્યું છે કે વાયરસ ઝાકળ કણ તરીકે ફેલાય છે અને ફેલાય છે. ચેપગ્રસ્ત વ્યક્તિ દ્વારા શ્વાસ દ્વારા શ્વસન પ્રવાહી મુક્ત કરવામાં આવે ત્યારે આવું થાય છે. હવામાં શ્વાસ દ્વારા છોડવામાં આવેલ વાયરસ લાંબા સમય સુધી ઝાકળ કણ તરીકે તરતું રહે છે.

નવુ સંશોધન શુ કહે છે.

સીડીસીના સંશોધનમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે , લોકો મુખ્યત્વે રેસ્પીરેટ્રી ફ્લૂડ દ્વારા સંક્રમણ ફેલાય છે, જેમાં વાયરસ તેને ચેપ લગાડવામાં સક્ષમ છે. બંધ દિવાલો અને નબળા હવાની અવરજવરવાળા વિસ્તારો પર, એરોસોલ્સ લાંબા સમય સુધી તરતા રહે છે અને એક મીટર કરતા વધારે સમય સુધી હવામાં તારી લોકોને ચેપ લગાડવાની ક્ષમતા ધરાવે છે. તેથી, સીડીસી દિશાનિર્દેશો તે નિયમોનું સમર્થન કરે છે કે જે હેઠળ બંધ કુટુંબના લોકોને માસ્ક તેમજ અંતર અને યોગ્ય વેન્ટિલેશન પર ધ્યાન આપવું જોઈએ.

અગાઉ સીડીસીએ એરોસોલ ટ્રાન્સમિશન થિયરીને વધારે મહત્વ આપ્યું ન હતું. નિષ્ણાતોના જણાવ્યા મુજબ, સામાજિક અંતર તેમજ વ્યક્તિગત અંતરનું પાલન અનિવાર્ય રૂપથી જોખમ હતું. સીડીસીની નવી ગાઇડલાઇનથી ઘણી વસ્તુઓ બદલાઈ શકે છે. ઉદાહરણ તરીકે, સામાજિક અંતરને અનુસરીને પરિવાર સાથે ફરવાનું વધુ સલામત છે, ખાસ કરીને જેઓ યોગ્ય વેન્ટિલેશનવાળી જગ્યાઓ પર રહેતા નથી.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here