મિતાલી રાજે પોતાને નામે કર્યો ખુબ જ અનોખો રેકોર્ડ અને મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. આ મામલે સનથ જયસૂર્યાને પાછળ છોડ્યો.

0
28
Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

ભારતીય મહિલા ક્રિકેટ ટીમની સિનિયર ખેલાડી મિતાલી રાજે છેલ્લા દિવસે એટલે કે રવિવારે દક્ષિણ આફ્રિકા સામેની પ્રથમ વનડે મેચમાં ખૂબ જ અનોખો અને મોટો રેકોર્ડ બનાવ્યો હતો. ખરેખર, મિતાલીએ સૌથી લાંબી વનડે કારકિર્દીના રેકોર્ડમાં શ્રીલંકાના ભૂતપૂર્વ દિગ્ગ્જ સનથ જયસૂર્યાને પાછળ છોડી દીદીધો છે.

મિતાલી હવે સૌથી લાંબો સમય વન ડે ક્રિકેટ રમનારી વિશ્વની બીજી ક્રિકેટર બની ગઈ છે. આ યાદીમાં ભારતના પૂર્વ દિગ્ગજ ખેલાડી સચિન તેંડુલકરનું નામ પ્રથમ સ્થાને છે. ડિસેમ્બર 1989 માં ડેબ્યૂ કરનાર સચિને 22 વર્ષ અને 91 દિવસ સુધી વનડે ક્રિકેટ રમી હતી.

મિતાલીએ જૂન 1999 માં વનડે ડેબ્યૂ કર્યું હતું

નોંધપાત્ર વાત એ છે કે, મિતાલી રાજે 26 જૂન 1999 ના રોજ આયર્લેન્ડ સામે વનડે આંતરરાષ્ટ્રીય ક્રિકેટમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. હવે તેની વનડે કારકિર્દી 21 વર્ષ 254 દિવસ બની ગઈ છે. સનથ જયસૂર્યાને પાછળ રાખીને સૌથી લાંબા સમય સુધી તે વન ડે ક્રિકેટ રમનારી વિશ્વની બીજી ક્રિકેટર બની છે. જયસૂર્યા 21 વર્ષ 184 દિવસ સુધી વનડે ક્રિકેટ રમ્યો હતો.

ઉલ્લેખનીય છે કે, કોરોના રોગચાળાને કારણે ભારતીય મહિલા ક્રિકેટ ટીમે છેલ્લા એક વર્ષથી કોઈ મેચ રમી ન હતી. આ કારણોસર, જ્યારે ભારતીય મહિલા ટીમે લાંબા ગાબડા પછી લખનૌમાં દક્ષિણ આફ્રિકા સામે પ્રથમ મેચ રમી હતી, ત્યારે તે મિતાલી માટે મોટો રેકોર્ડ હતો.

મિતાલીની આંતરરાષ્ટ્રીય કારકિર્દી આવી રહી છે

મિતાલીએ ભારત તરફથી 210 વનડે મેચમાં 50.64 ની સરેરાશથી 6938 રન બનાવ્યા છે. આ સમય દરમિયાન, તેના બેટથી 54 અડધી સદી અને સાત સદી ફટકારી છે. તે જ સમયે, 10 ટેસ્ટમાં, મિતાલીએ 51.00 ની સરેરાશથી 663 રન બનાવ્યા છે. ટેસ્ટમાં તેનો સર્વોચ્ચ સ્કોર 214 રન છે. આ સિવાય તેણે 89 ટી -20 આંતરરાષ્ટ્રીય મેચોમાં 2364 રન બનાવ્યા છે. આ ફોર્મેટમાં તેની બેટમાંથી 17 અર્ધસદી છે.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here