શું તમે જાણો છો કે વહેલા સુઈ જવાથી વધે છે હાર્ટ એટેકનું જોખમ, અધ્યયનમાં આવ્યું સામે.

0
95
Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

આપણે નાનપણથી જ કવિતાઓ સાંભળીએ છીએ. અર્લી ટુ બેડ અને ટૂ રાઇઝ, મેક્સ એ મેન હેલ્ધી, વેલ્થિ અને વાઈઝ. એટલે કે વહેલા સૂઈ જવું અને વહેલા ઉઠવું વ્યક્તિને શ્રીમંત અને બુદ્ધિશાળી બનાવે છે. આ લીટીઓ બાળકોને વહેલા સૂવા અને વહેલા ઉઠવાની પ્રેરણા માટેનું સૂત્ર બની ગયું હતું. જેના પર માત્ર અમારા માતાપિતા જ નહીં, ડોકટરો પણ અમલીકરણની વાત કરી રહ્યા છે. એક અભ્યાસમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે દસ વાગ્યા પહેલાં સૂવું સ્વાસ્થ્ય માટે જોખમી છે.

આ અધ્યયન મુજબ રાત્રે દસ વાગ્યે સુતા સમયે હાર્ટ એટેક અને સ્ટ્રોકનું જોખમ ખૂબ વધારે છે, જે મૃત્યુને આમંત્રણ આપે છે. તેથી મોડી ઊંઘતી વખતે મેટાબોલિક રોગો અને જીવનપદ્ધતિના વિકારનું જોખમ રહેલું છે. રાત્રે 10 વાગ્યે સૂવાની આદત હૃદયરોગનો હુમલો અને સ્ટ્રોકથી મૃત્યુનું જોખમ લગભગ 9% વધારે છે. 21 થી વધુ દેશોમાં રાત્રે 10 વાગ્યા પહેલા મૃત્યુ પામેલા 5,633 લોકોનાં મોતની તપાસ કર્યા પછી, એવું બહાર આવ્યું છે કે આ મૃત્યુમાંથી 4,346 મૃત્યુ હાર્ટ એટેક અને સ્ટ્રોકને કારણે થયા છે.

તે જ સમયે, આ અધ્યયનમાં એવું પણ જાણવા મળ્યું છે કે જે લોકો મધ્યરાત્રિએ સૂતા હોય છે, તેમાં અન્યની તુલનામાં રોગ અને મૃત્યુનું જોખમ 10% વધે છે. “આપણે બધા જાણીએ છીએ કે 8 કલાકની ઊંઘ દરેક માટે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. પરંતુ વહેલા અને મોડા ઊંઘવાને બદલે યોગ્ય સમયે સૂઈ જવું. તે ઘણું મહત્વનું છે.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here