જાણો WhatsApp અને WhatsApp Businessમાં શું છે ફરક

0
72
Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

નવી દિલ્હી : ભારત સહિત વિશ્વભરમાં વ્હોટ્સએપ (WhatsApp) એક ખૂબ જ લોકપ્રિય એપ્લિકેશન છે. આ એપ્લિકેશનમાં અબજો સક્રિય વપરાશકર્તાઓ છે. જ્યારે એપ્લિકેશન કુટુંબ અને મિત્રોને સંપર્કમાં રાખે છે, જ્યારે વ્હોટ્સએપ બિઝનેસ દ્વારા નાના ઉદ્યોગોના વિકાસ માટે ઘણી તકો પ્રદાન કરી રહ્યું છે. વ્હોટ્સએપ બિઝનેસનો ઉદ્દેશ ધંધા અને ગ્રાહકોને જોડવાનો છે. એપ્લિકેશન ખાસ કરીને નાના ઉદ્યોગો માટે ગ્રાહકો સાથે વાતચીત કરવા અને તેમના ઓર્ડર મેનેજ કરવા માટે બનાવવામાં આવી છે.

વોટ્સએપ બિઝનેસ એટલે શું?

વ્હોટ્સએપ બિઝનેસ મોટા પ્રમાણમાં નાના ધંધા માલિકો માટે રચાયેલ છે. વોટ્સએપ દ્વારા તમે વેબસાઇટ અને ઇમેઇલ સરનામાં જેવી મહત્વપૂર્ણ માહિતી શેર કરવા માટે વ્યવસાય પ્રોફાઇલ બનાવી શકો છો.

તેનો ઉપયોગ તમારા ઉત્પાદનો બતાવવા માટે કેટલોગ બનાવવા માટે થઈ શકે છે. તમે તમારા ઉત્પાદનની વિવિધતા શેર કરી શકો છો, ઓર્ડર લઈ શકો છો. ગ્રાહકોના પ્રશ્નોના જવાબ પણ આપી શકે છે.

વોટ્સએપ અને વોટ્સએપ બિઝનેસમાં શું તફાવત છે?

વોટ્સએપ અને વ્હોટ્સએપ બિઝનેસમાં એકસરખા દેખાઈ શકે છે, પરંતુ બંને જુદી જુદી એપ્સ છે. વોટ્સએપ એક મેસેજિંગ એપ્લિકેશન છે જેનો અર્થ છે કે તમે તમારા પરિવાર અને મિત્રો સાથે સંપર્કમાં રહી શકો. તે જ સમયે, WhatsApp બિઝનેસ એ તમારા વ્યવસાયને પ્રોત્સાહન આપવા માટેનું એક મંચ છે. આ એપ્લિકેશન તમને તમારા ગ્રાહકો સાથે વાતચીત કરવા અને તમારી બ્રાન્ડને વિકસાવવા માટે બનાવવામાં આવી છે. બંને એપ્લિકેશન્સ વચ્ચેના લક્ષણોમાં પણ તફાવત છે. કેટલીક સુવિધાઓ બંને એપ્લિકેશનોમાં સામાન્ય છે પરંતુ વોટ્સએપ બિઝનેસ પ્રોફાઇલ અને બિઝનેસ મેસેજિંગ ટૂલ્સ જેવી વિશેષ સુવિધાઓ આપી છે.

વોટ્સએપ બિઝનેસમાં ફાયદા

નાના વેપારીઓના વ્યવસાયને પ્રોત્સાહન આપવા માટે વ્હોટ્સએપ બિઝનેસ મદદ કરે છે. આ વેપારીઓ વચ્ચે કામ કરવું અને સંપર્ક કરવાનું વધુ સરળ બનાવે છે. ઉપરાંત, તે વ્યવસાયમાં નમૂનાના વિનિમય કરવામાં મદદ કરે છે. આના દ્વારા, ટ્રાન્ઝેક્શન ઓર્ડર્સમાં ઘણી સરળતા છે. તે સીધો વ્યવસાય અને ગ્રાહકોને જોડે છે.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here