ફેસબુકે રવીશકુમારનું પેજ હટાવ્યું

0
220
Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

લોકસભા ચૂંટણી પહેલા ભાજપે જાન્યુઆરી 2019માં ફેસબુકને 44 ફેસબુક પેજની યાદી આપી હતી, આ યાદીમાં સામેલ ફેસબુક પેજ પર ભાજપ દ્વારા ચૂંટણી લડવામાં આવી રહી હતી અને બંધ કરવાની માગણી કરવામાં આવી હતી. ભાજપે દાવો કર્યો હતો કે આ પાનાં જરૂરી માપદંડોનું પાલન નથી કરી રહ્યાં અને હકીકતમાં પોસ્ટ કરી રહ્યાં છે.

સોમવારે જ્યારે તપાસ કરવામાં આવી ત્યારે તેમાંથી 14 પેજ ફેસબુક પર નહોતા. ભાજપ દ્વારા જે પાનાં બંધ કરવાની માગણી કરવામાં આવી હતી તેમાં ભીમ આર્મીનું સત્તાવાર ખાતું, વી હેટ ભાજપનું પાનું, કોંગ્રેસને સમર્થન આપતું બિનસત્તાવાર પાનું અને ગુજરાતનું સત્ય ‘ જેવાં પાનાંનો સમાવેશ થતો હતો. ફરિયાદ મળ્યા બાદ ફેસબુક દ્વારા જે પેજ બંધ કરવામાં આવ્યા છે તેમાં પત્રકાર રઈશ કુમાર અને વિનોદ દુઆને સમર્થન આપતા પેજનો સમાવેશ થાય છે. ગયા વર્ષે નવેમ્બરમાં ભાજપે ફેસબુક ઇન્ડિયાને ફેસબુક ઇન્ડિયાને ફેસબુક પરથી હટાવવામાં આવેલા 17 પેજ ફરી શરૂ કરવા અને બે ન્યૂઝ વેબસાઇટ્સને મોનેટાઇઝ કરવા જણાવ્યું હતું.ભાજપ દ્વારા જે વેબસાઇટને મોનેટાઇઝ કરવા માટે કહેવામાં આવ્યું હતું તેમાં ચૌપાલ અને ઓપઇન્ડિયાનું નામ સામેલ છે. ઉલ્લેખનીય છે કે ભાજપની અપીલ બાદ તમામ 17 પાનાં ફરી શરૂ થઈ ગયા છે. ફેસબુકે ભાજપને કહ્યું છે કે આ 17 પેજ ને ભૂલથી હટાવી દેવામાં આવ્યા છે. ભાજપની અપીલ પર ફેસબુક દ્વારા ફરીથી લોન્ચ કરવામાં આવેલા 17 પેજ મોટાભાગે પોસ્ટકાર્ડ ન્યૂઝના એક્સક્લુઝિવ ન્યૂઝ પોસ્ટ કરવામાં આવે છે. જોકે, આ 17 પાનાં કોઈ પણ રાજકીય પક્ષ સાથે સીધા જોડાયેલા નથી. આ ફેસબુક પેજ પર શેર કરવામાં આવેલા પોસ્ટકાર્ડ ન્યૂઝના સ્થાપકની માર્ચ 2018માં બેંગ્લોરમાં કોમી સંવાદિતાને ખલેલ પહોંચાડવા અને ધાર્મિક લાગણીઓ ભડકાવવાના આરોપસર ધરપકડ કરવામાં આવી હતી. ફેસબુકની ઇન્ડિયા પબ્લિક પોલિસી એક્ઝિક્યુટિવ અંખી દાસ અને શિવનાથ ઠાકોરના ભાજપના આઈટી હેડ અમિત માલવિયાએ વિરોધ પક્ષોના પેજ બંધ કરવા અને ભાજપ સમર્થિત પેજ ફરીથી રજૂ કરવાની માગણી કરી હતી. ફેસબુકને મોકલેલા ઇમેઇલમાં અમિત માલવિયાએ એવી પણ અપીલ કરી હતી કે તે ભાજપ સમર્થિત કેટલાક ફેસબુક પેજને સુરક્ષિત રાખવાની પણ વાત છે.


Spread the love
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  
 •  

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here